MC100CM

Bộ chuyển đổi quang điện Multi-Mode 10/100Mbps

  • Tương thích với các chuẩn 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX
  • Tự động chuyển đổi chế độ Half-Duplex / Full-Duplex
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 2km

Chức năng sản phẩm

MC100CM là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC100CM là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ multi-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC100CM hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 1310nm ở cả truyền và nhận dữ liệu.

Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác) hoặc với bộ khung TL-MC1400 của TP-LINK, tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX. MC100CM sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 2km.

MEDIA CONVERTER & MODULE
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Tính năng cơ bản Chế độ chuyển Half-Duplex / Full-Duplex cho cổng FX
Toàn quyền kiểm soát lưu lượng kép (IEEE 802.3x)
Kiểm soát lưu lượng một nửa song công
Mở rộng cáp khoảng cách lên đến 2km
Ports 1 x cổng 100M SC/UPC
1 x cổng 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)
Wave Length 1310nm
Network Media 10BASE-T Cáp UTP loại 3,4,5 (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP ( tối đa 100m)
Network Media 100BASE-T Cáp UTP loại 5, 5e (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
Network Media 100BASE-FX Chế độ cáp đa dạng
LED Indicators PWR, Link/Act
Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Cung cấp điện bên ngoài
Max Power Consumption 2.4W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ

Đăng kýTP-Link takes your privacy seriously. For further details on TP-Link's privacy practices, see TP-Link's Privacy Policy.

From United States (English)?

Check products and services for your region.